Kamar kowane bangare na kwamfyuta, mahaifiyar na iya zama sanadin fadace fadace da fadace-fadace. A cikin labarin da ke ƙasa, muna ba da shawara cewa ku fahimci kanku da gazawar hanyoyin gama gari da hanyoyin warware su.
Fasali na gwajin kwakwalwa
Muna da kayan aiki a shafin da ke tattauna hanyoyin da za a gwada ayyukanta.
Kara karantawa: Duba allo don kasawa
Ga bayanan da aka gabatar a wannan labarin, muna ƙara abubuwa masu zuwa. Ba duk masana'antun sun haɗa kayan aikin bincike a cikin uwa ba, kamar su abubuwan sarrafawa ko masu magana da sauti masu iya magana. Idan kuna zargin wata matsala, dole ne ku nemi tushen matsalar “ta ido,” wanda hakan ke kara yiwuwar kuskure. Amma akwai wata hanyar fita - don siyan katin POST na musamman - hanyar bincika allon komputa, wanda aka haɗa shi da madaidaicin suttura a kan uwa, yawanci nau'in PCI ne. Katin nan yana kama da wannan.
A kanta nuni ne don nuna lambobin kuskure da / ko mai magana, wanda ko dai ya maye gurbin kayan aikin ginannun ko sauƙaƙe bayyanar cututtuka yayin rashin POST. Waɗannan katunan ba su da tsada, don haka mahimmin abu a cikin sayen ɗaya ya fi girma.
Jerin manyan matsaloli
Kafin mu fara bayanin lalatattun abubuwa da zaɓuɓɓuka don kawar da su, za mu lura da muhimmiyar ma'ana. Don keɓance tasirin abubuwan da ke waje, da farko dole ne a cire duk abubuwanda ke cikin kwamiti, barin matattarar, mai sanyaya, in akwai, da kuma wutar lantarki. Latterarshe yakamata a fili yana aiki, daidaituwar ganewar asali ya dogara da wannan. Kuna iya bincika aikin wutan lantarki bisa ga umarnin da ke ƙasa. Bayan irin waɗannan hanyoyin, zaku iya fara duba motherboard.
Kara karantawa: Fara aikin wutan lantarki ba tare da uwa ba
Matsalar da'irar lantarki
Ofaya daga cikin rikice-rikice na yau da kullun shine rashin nasarar abubuwan haɗin lantarki na tashar uwa - mai amfani da waƙoƙi da / ko masu ƙarfin. Alamar irin wannan gazawar: hukumar tana nuna gazawar ɗayan katunan (bidiyo, sauti ko cibiyar sadarwa), amma wannan ɓangaren yana aiki daidai. Don shawo kan matsalar wutar lantarki a gida ba sauki, amma idan kuna da ƙwarewar asali tare da multimita da baƙin ƙarfe, zaku iya gwada waɗannan.
- Cire kwamfutarka.
- Amfani da multimita, bincika duk abubuwan abubuwan shakku. Bugu da ƙari, gudanar da bincike na gani na abubuwan da aka gyara.
- A matsayinka na mai mulkin, babban tushen matsalar shine mai kara kumburi ko ma kadan. Ya kamata a musanya su: tsoffin mai sayarwa da sababbi. Hanyar ba mai sauƙi ba ce, kuma yana buƙatar daidaito na tiyata. Idan baku shakku da iyawar ku ba, zai fi kyau a amince da jan hankali ga kwararrun.
A mafi yawancin lokuta, ba za'a iya gyara babban lalacewar abubuwan da ke aiki ba, kuma zai zama mafi sauƙin maye gurbin uwa.
Rashin ikon Button
Hakanan matsala ta gama gari. Babban alamar: sun danna maɓallin, amma hukumar ba ta amsawa ta kowace hanya. Kuna iya ƙarin koyo game da wannan ɓarna da zaɓuɓɓuka don ma'amala da shi daga labarin daban.
Kara karantawa: Yadda za a kunna uwa ba tare da maballin ba
Rashin jaka na PCI ko Ramin Ramin
Abu ne mai sauqi ka bincika irin wannan matsalar: haɗa katin aiki ko kuma tsararren RAM zuwa mai haɗa da shakkun kuma fara allon. Lambar POST za ta nuna matsala tare da abin da aka haɗa, kodayake yana da amfani. Kusan ba zai yiwu a gyara irin wannan gazawar ba - za a sauya hukumar.
Matsalar haɗin haɗin HDD
Game da yadda matsaloli tare da rumbun kwamfutarka zasu iya shafar motherboard, mun bayyana a wannan labarin. Idan haɗawa zuwa wata kwamfutar ta tabbatar da cewa rumbun kwamfutarka yana aiki, to tabbas mafi kusancin haɗin da ke kan mahaifiyarka ya kasa. Abin takaici, wannan tashar tashar ke da wuya maye gurbin, don haka hanya mafi kyau ita ce maye gurbin dukanin hukumar. A matsayin mafita na ɗan lokaci, zaku iya amfani da SSD ko kuma yin rumbun kwamfutarka ta waje.
Kara karantawa: Yadda ake yin inshorar waje daga rumbun kwamfutarka
Batutuwan CPU
Wataƙila ɗaya daga cikin manyan matsalolin da za ku iya fuskanta. Gano wannan matsala abu ne mai sauki. Cire mai sanyaya daga masana'anta kuma haɗa kwamiti zuwa mains. Kunna shi kuma ɗaga hannunka zuwa ga CPU. Idan ya kasance mai sanyi - wataƙila, matsalar ita ce a cikin soket, ko a cikin kayan sarrafa kanta, ko cikin matsalolin wutar lantarki. A wasu halaye, dalilin matsalar na iya kasancewa rashin jituwa tsakanin masu sarrafa kayan da hukumar, don haka bincika labarin da ke ƙasa don tabbatarwa tabbas. Bugu da kari, muna bada shawara cewa zaku karanta umarnin don shigar da masu sarrafawa.
Karin bayanai:
Mun zabi motherboard don mai sarrafawa
Shigar da processor a kan motherboard
Wani lokacin za'a iya magance matsalar rashin jituwa tsakanin CPU da motherboard ta hanyar sabunta BIOS.
Rashin lalatattun Jihohin Haɗin Peripheral
Dalilin ƙarshe na yau da kullun na matsalar shine rashin nasarar haɗin haɗin ɗaya ko sama zuwa wanda na'urorin waje (LPT, PS / 2, COM, FireWire, USB). Hanya mafi sauki don gano irin wannan matsalar ita ce haɗa na'urar da take aiki da kyau zuwa tashar da ake tuhuma. Idan babu amsa ga haɗin, babu shakka tashar jiragen ruwa ba ta tsari. Za'a iya maye gurbin haɗin haɗi na matsala - da kansa, idan kuna da ƙwarewa, ko ta tuntuɓar wurin sabis. A wasu halaye, musanyawa maiyuwa bazai yi tasiri ba, don haka ku kasance a shirye ku sayi sabon kwamiti.
Kammalawa
Don haka muka gama taƙaitaccen binciken manyan malfunctions na motherboard. A takaice, mun tuna cewa idan baku kasance da karfin gwiwa ba, zai fi kyau a danƙa sabis ɗin abin da ke cikin tsarin kwararru.