Kowa zai iya jimre wa matsalar komputa mai lalacewa a komputa mai tsayi. Maganin shine maye gurbin na'urar tare da sabon ko haɗa na'urar mara amfani zuwa wani mai haɗin. A madadin haka, buɗe batun akwati, zaku iya ƙoƙarin tsabtace shi daga ƙura da ƙananan barbashi. Amma idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta fita ba da oda? Wannan labarin zai tattauna abubuwan da ke haifar da hanyoyin sake tayar da babban na'urar shigar da kwamfyutocin kwamfyutoci.
Maida Keyboard
Dukkanin ɓarna da suka shafi keyboard za a iya raba su ƙungiyoyi biyu: software da kayan masarufi. A mafi yawan lokuta, akwai keta hakki a cikin software (kurakurai a cikin rajista tsarin, direbobi na kayan shigar). Irin waɗannan matsalolin ana magance su ta amfani da ayyukan OS kanta. Smalleraramin rukuni ya ƙunshi matsalolin kayan masarufi, waɗanda yawanci suna buƙatar tuntuɓar cibiyar sabis.
Dalili na 1: Yanayin bacci da Tsarkakke
Yawancin masu amfani a maimakon rufe kwamfutocin PC sau da yawa suna amfani da fasalulluka masu amfani kamar su "Mafarki" ko Hijabi. Wannan, hakika, yana rage lokacin boot ɗin Windows kuma yana baka damar adana halin yanzu na tsarin. Amma yawan amfani da irin wannan damar yana haifar da kuskuren aiwatar da shirye-shiryen mazaunin. Sabili da haka, shawarwarinmu na farko shine sake yin kullun.
Masu amfani da Windows 10 (da kuma sauran sigogin wannan OS) waɗanda suke da tsoho "Yaron sauri", dole ne a kashe shi:
- Latsa maballin Fara.
- Danna kan alamar hagu "Zaɓuɓɓuka".
- Zaba "Tsarin kwamfuta".
- Je zuwa sashin "Yanayin iko da yanayin bacci" (1).
- Danna gaba "Babban tsarin saiti" (2).
- Je zuwa saitunan wutar lantarki, danna kan rubutun "Ayyuka yayin rufe murfi".
- Don canza ƙarin sigogi, danna saman mahaɗin.
- Yanzu muna buƙatar cirewa Sanya Kaddamar Da Sauri (1).
- Danna kan Ajiye Canje-canje (2).
- Sake sake kwamfutar.
Dalili 2: Tsarin OS ɗin da ba daidai ba
Da farko, mun gano ko matsalolinmu suna da alaƙa da saitunan Windows, sannan za muyi la'akari da hanyoyin da yawa.
Kwallan boot ɗin allon
Za'a iya bincika aikin keyboard a farkon boot ɗin kwamfutar. Don yin wannan, kawai danna maɓallin aikin damar shiga a cikin BIOS. Ga kowane samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka, waɗannan maɓallan suna da takamaiman, amma zaka iya ba da shawarar masu zuwa: ("ESC","DEL", "F2", "F10", "F12") Idan a lokaci guda kuna gudanarwa don shigar da BIOS ko kiran wasu menu, to matsalar tana nan cikin tsarin Windows ɗin kanta.
Samu damar Amintaccen
Bincika in maifin ɗin yana cikin yanayin amintaccen. Don yin wannan, bi hanyoyin da ke ƙasa don ganin yadda za a iya haɗa kwamfuta ba tare da shirye-shiryen mazaunan ɓangare na uku ba.
Karin bayanai:
Yanayin aminci akan Windows 10
Yanayin aminci akan Windows 8
Don haka, idan tsarin bai amsa makullin key a farawa ba kuma a cikin yanayin amintacce, to matsalar tana cikin matsalar kayan aiki. Sannan zamu kalli sashe na karshe na labarin. In ba haka ba, akwai damar gyara keyboard ta amfani da magudin software. Game da kafa Windows - gaba.
Hanyar 1: Mayar da Tsarin
Mayar da tsarin - Wannan kayan aiki ne da aka gina a cikin Windows wanda zai baka damar mayar da tsarin zuwa matsayin da ya gabata.
Karin bayanai:
Mayar da tsarin ta hanyar BIOS
Hanyar dawo da Windows XP
Gyara wurin yin rajista a cikin Windows 7
Yadda za a mayar da Windows 8
Hanyar 2: Tabbatar da Direbobi
- Latsa maballin Fara.
- Zaba "Kwamitin Kulawa".
- Gaba - Manajan Na'ura.
- Danna kan kayan Makullin maɓallin. Kada ya kasance akwai alamar alamar rawaya kusa da sunan na'urarka shigarwar.
- Idan akwai wani gunki, danna sauƙin kan maɓallin keyboard sannan - Share. Sannan muna sake kunna PC.
Hanyar 3: Cire Shirye-shiryen Mazauna
Idan kwamfutar tafi-da-gidanka tana aiki cikin yanayin amintaccen, amma ya ƙi yin ayyuka a cikin daidaitaccen yanayin, wannan yana nufin cewa wani ɓangaren mazaunin maza yana tsoma baki tare da aikin al'ada na na'urar shigarwar.
Ana bada shawarar ayyukan da ke gaba idan hanyoyin da suka gabata sun gaza. Na'urar shigarwa ba ta aiki, amma aika umarni ga tsarin har yanzu yana yiwuwa. Don wannan muke amfani Allon allo:
- Turawa Fara.
- Na gaba, je zuwa "Duk shirye-shiryen".
- Zaba "Samun damar shiga" kuma danna kan Allon allo.
- Don canja yaren shigarwa, yi amfani da gunki a cikin babban fayil ɗin. Muna buƙatar Latin, don haka zaɓi "En".
- Danna sake Fara.
- A cikin mashaya binciken tare da Allon allo gabatarwa "msconfig".
- Kayan aiki na Windows ke farawa. Zaba "Farawa".
- A gefen hagu za a fitar da waɗancan kayayyaki da aka ɗora su tare da tsarin. Aikin namu yana taɓarɓare gaba ɗaya don kashe kowane ɗayansu tare da maimaitawa har sai mabuɗin yana aiki koyaushe tare da ingantaccen farawa.
Dalili: Rashin Samun kayan aiki
Idan hanyoyin da ke sama ba su taimaka ba, to matsalar ta fi dacewa da kayan aikin. Yawancin lokaci wannan cin zarafin madauki ne. Gabaɗaya magana, buɗe shari'ar kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma zuwa kebul ɗin kintinkiri ba matsala. Kafin rarraba kwamfutarka, tabbatar cewa an rufe ta ƙarƙashin garanti. Idan haka ne, to, kada ku keta mutuncin mai shari'ar. Kawai kama kwamfutar tafi-da-gidanka ka ɗauka don garantin garanti. An bayar da wannan ne wanda kai da kanka kun cika yanayin aiki (bai zubar da ruwa akan allon ba, kar a sauke kwamfutar).
Idan har yanzu kuna yanke shawara don isa ga madauki kuma buɗe karar, menene na gaba? A wannan yanayin, a hankali bincika kebul ɗin da kanta - don lahani na zahiri ko alamun hadawan abu da iskar shaka a kai. Idan komai yayi kyau tare da kebul, kawai goge shi da goge. Ba'a ba da shawarar yin amfani da barasa ko wani abin sha ba, saboda wannan na iya lalata aikin ƙarfe kifayen.
Babbar matsalar na iya zama rashin aiki na microcontroller. Alas, a nan kai kanka ba za ku iya yin komai ba - ba za a iya hana ziyarar zuwa cibiyar sabis ba.
Don haka, maido da keyboard na PC mai šaukuwa ya ƙunshi jerin ayyukan da aka yi a cikin takamaiman tsari. Da farko dai, itace itace idan matsalar rashin aikin ta hade da aikace-aikacen ɓangare na uku. Idan wannan magana ta kasance, to hanyoyin da aka yi la’akari da su don saita Windows zai kawar da kuskuren software. In ba haka ba, ana buƙatar tsoma bakin kayan aikin.