Muna sarrafa batir a kan Android

Pin
Send
Share
Send


Android OS sananne ne saboda ciwanta na wasu lokutan akan cajin batirin na'urar. A wasu halaye, saboda algorithm ɗin nasa, tsarin ba zai iya ƙididdige ragowar wannan cajin ba - wannan shine dalilin da ya sa yanayi ya tashi lokacin da na'urar, aka fitar da shi zuwa yanayin% 50 na yanayin, ba zato ba tsammani. Za'a iya gyara yanayin ta hanyar ɗaukar batirin.

Tsarin Batirin Android

Magana ta kankama, calibration don batirin da ke tushen lithium ba a buƙatar su - manufar "ƙwaƙwalwar ajiya" halayyar tsoffin batura ne dangane da ƙwayoyin nickel. Dangane da na'urorin zamani, ya kamata a fahimci wannan kalmar a matsayin jigon mai sarrafa kanta - bayan shigar da sabon firmware ko maye gurbin batirin, ana tuna tsofaffin dabi'un cajin da ƙarfin da ke buƙatar sake rubuta shi. Kuna iya yi kamar wannan.

Duba kuma: Yadda za'a gyara magudanar batir cikin sauri akan Android

Hanyar 1: Kalmar batir

Ofayan mafi sauƙi hanyoyin shirya karatun caji mai sarrafa wutar lantarki shine amfani da aikace-aikacen da aka tsara don wannan.

Zazzage Kalmar Batir

  1. Kafin fara dukkanin manipulations, ana yaba wa gabaɗaya (kafin kashe na'urar) kashe baturin.
  2. Bayan saukarwa da shigar da aikace-aikacen, cajin baturin na'urar ta hanyar 100% sannan kawai fara farawar Batirin.
  3. Bayan fara shirin, riƙe na'urar akan cajin na kimanin awa ɗaya - wannan ya zama dole don aikace-aikacen don yin aiki daidai.
  4. Bayan wannan lokaci, danna maballin "Fara daidaituwa".
  5. A ƙarshen aikin, sake yi na'urar. Anyi - yanzu mai cajin cajin na'urar zai fahimci batirin daidai.

Wannan mafita, abin takaici, ba panacea ba ne - a wasu yanayi, shirin na iya zama mara amfani har ma da cutarwa, kamar yadda masu haɓaka kansu suka yi gargaɗi.

Hanyar 2: Siyarwa ta Yanzu: Kula da Baturi

Hanyar mafi rikitarwa, wanda ya wajaba don fara gano ainihin ƙarfin batirin na'urar da ke buƙatar daidaituwa. Game da baturan asali, bayani game da wannan ko dai a kanta (don na'urori masu amfani da batirin cirewa), ko akan akwatin daga waya, ko a Intanet. Bayan haka, kuna buƙatar saukar da karamin shirin widget.

Sauke CurrentWidget: Kulawar Baturi

  1. Da farko, shigar da mai nuna dama cikin sauƙi akan tebur ɗinku (hanyar ta dogara da firmware da kwasfa na na'urar).
  2. Aikace-aikacen yana nuna ƙarfin halin baturi. Fitar da baturin zuwa sifili.
  3. Mataki na gaba shine saita wayar ko kwamfutar hannu don caji, kunna shi kuma jira har sai an nuna adadin amperes ɗin da mai samarwa ya bayyana a cikin mai nuna dama cikin sauƙi.
  4. Bayan ya kai ga darajar wannan, dole ne sai an yanke na'urar a caji sannan kuma a sake yinta, ta haka ne za'a sanya "rufin" cajin da mai kula ke tunawa.

A matsayinka na mai mulki, matakan da ke sama sun isa. Idan bai taimaka ba, ya kamata ku juya zuwa wata hanyar. Hakanan, wannan aikace-aikacen bai dace da na'urorin wasu masana'antun ba (alal misali, Samsung).

Hanyar 3: Hanyar Magana Ta Hanyar

Don wannan zaɓi, ba kwa buƙatar shigar da ƙarin software, amma zai iya ɗaukar lokaci mai yawa. Don sanya hannu da ikon sarrafa wutar lantarki, yi waɗannan.

  1. Cajin na'urar a cikin mai nuna ƙarfin 100%. Bayan haka, ba tare da cirewa daga caji ba, kashe shi, kuma kawai bayan an yanke haɗin ne kawai, cire kebul na caji.
  2. A cikin jihar kashe, sake haɗawa da caja. Jira har sai na'urar tayi nuni da caji.
  3. Cire wayar (kwamfutar hannu) daga wutan lantarki. Yi amfani dashi har sai ta rufe kanta saboda magudanar batir
  4. Bayan baturin ya gama aiki gaba ɗaya, haɗa wayar ko kwamfutar hannu zuwa ɓangarorin kuma cajin zuwa mafi girma. Anyi - madaidaicin dabi'u ya kamata a rubuta wa mai kulawa.

A matsayinka na mai mulkin, wannan hanyar ita ce kari. Idan, bayan irin wannan jan hankali, har yanzu ana lura da matsaloli, wannan na iya zama saboda matsalolin jiki.

Hanyar 4: Share bayanan mai sarrafawa ta hanyar Maidowa

Wataƙila hanya mafi wuya, wacce aka tsara don masu amfani da ƙwarewa. Idan baku shakku da iyawar ku ba - gwada wani abu dabam, in ba haka ba kuyi komai a kanku da haɗarinku.

  1. Gano idan na'urarka ta tallafa "Yanayin Maidowa" da kuma yadda za a shigar da shi. Hanyoyin sun bambanta daga na'urar zuwa na'ura, kuma nau'in murmurewa da kanta (jari ko al'ada) shima yana taka rawa. A matsayinka na mai mulkin, don shigar da wannan yanayin kana buƙatar ɗauka lokaci guda kuma riƙe maɓallin "Juzu'i +" da maɓallin wuta (na'urori tare da maɓallin zahiri) "Gida" na iya buƙatar ku danna shi ma).
  2. Shigar da yanayin "Maidowa"neman abu Shafa Stats Baturin ".

    Yi hankali - a kan dawo da hannun jari wannan zaɓin na iya zama babu!
  3. Zaɓi wannan zaɓi kuma tabbatar da aikace-aikacen. Sannan sake kunna na'urar kuma sake fitar da ita "ga sifili".
  4. Ba tare da na'urar da aka cire, haɗa shi zuwa kayan wuta da caji zuwa matsakaici. Idan an yi komai daidai, to, masu ikon wutar lantarki za a yi musu rikodin masu daidai.
  5. Wannan hanyar, a zahiri, nau'i ne mai tilastawa hanyar 3, kuma ya riga ya zama rabo mai mahimmanci.

Don taƙaitawa, za mu sake tunawa cewa idan babu ɗayan abubuwan da ke sama da suka taimaka muku, to, mafi yawan abin da ke haifar da matsaloli shine matsalar batir ko mai sarrafa kanta.

Pin
Send
Share
Send