Canza XML zuwa XLS

Pin
Send
Share
Send


Ana rarraba takaddun lissafi da farko a cikin Microsoft Office Formats - XLS da XLSX. Koyaya, wasu tsarin suna samar da takaddun azaman shafuka XML. Wannan ba koyaushe ne dace ba, kuma yawancin tebur na Excel suna kusa kuma suna da masaniya. Don kawar da damuwa, rahotanni ko takaddun kuɗi za a iya canza su daga XML zuwa XLS. Ta yaya - karanta a ƙasa.

Canza XML zuwa XLS

Yana da kyau a lura cewa sauya irin waɗannan takaddun zuwa cikin babbar falle ba karamin aiki ba ne mai sauƙi: waɗannan tsarukan sun sha bamban. Shafin XML an tsara shi gwargwadon fassarar yare, kuma teburin XLS kusan bayanan tsari ne. Koyaya, yin amfani da juzu'i na musamman ko ɗakunan ofis don yin irin wannan juyawa ya zama mai yuwuwa.

Hanyar 1: Canja XML Mai Girma

Mai sauƙin sarrafa shirin mai juyawa. An rarrabawa don kuɗi, amma ana samun nau'in gwaji. Akwai yaren Rasha.

Zazzage Maɗaukaki XML

  1. Bude wannan shirin, sannan kayi amfani Fayiloli-Bude XML.
  2. A cikin taga "Mai bincike" je zuwa ga shugabanci tare da fayil din da kake son juyawa, zaɓi shi kuma danna "Bude".
  3. Lokacin da aka ɗora daftarin aiki, sake amfani da menu Fayilolizabar wannan lokacin "Teburin fitarwa ...".
  4. Abun saiti na juyawa zai bayyana. A cikin jerin zaɓi ƙasa "Nau'in" zaɓi abu "xls".

    Sannan koma zuwa saitunan da ake samu ta wannan hanyar, ko kuma bar shi yadda yake sannan a latsa Canza.
  5. A ƙarshen aiwatar da juyi, za a buɗe fayil ɗin da ya gama ta atomatik a cikin shirin da ya dace (alal misali, Microsoft Excel).

    Kula da gaban rubutun a kan sigar demo.

Shirin ba shi da kyau, amma iyakancewar nau'in demo da wahalar sayan cikakken zaɓi na iya tilasta mutane da yawa su nemi wata mafita.

Hanyar 2: Sauyawa XML

Slightlyaƙarar daɗaukakiyar tsarin shirin don juyawa shafukan XML zuwa tebur XLS. Hakanan mafita mai biya, babu wani yaren Rasha.

Zazzage Canja XML Mai Sauki

  1. Bude app. A cikin hannun dama na taga, nemo maballin "Sabon" kuma danna shi.
  2. Mai dubawa zai bude "Mai bincike"inda kana buƙatar zaɓar fayil ɗin asalin. Gungura zuwa babban fayil ɗin tare da takaddun ku, zaɓi shi kuma buɗe ta danna maɓallin da ya dace.
  3. Kayan aiki na juyawa zai fara. Da farko dai, bincika idan an saita akwatunan akwatuna a gaban abubuwan da ke cikin takaddar da kake son juyawa, sannan danna maɓallin ja mai walƙiya mai walƙiya "Ka sake" kasa hagu
  4. Mataki na gaba shine bincika tsarin fayil ɗin fitarwa: a ƙasa, a "Data fitarwa"dole ne a duba Madalla.

    Sannan a tabbatar an danna maballin "Saiti"dake kusa.

    A cikin karamin taga, saita akwati "Excel 2003 (* xls)"saika danna Yayi kyau.
  5. Komawa ga neman sauyi, danna maballin "Maida".

    Shirin zai tura ka ka zabi babban fayil da sunan takardun da aka canza. Yi shi kuma danna Ajiye.
  6. Anyi - fayil ɗin da aka canza zai bayyana a cikin babban fayil ɗin da aka zaɓa.

Wannan shirin ya riga ya fi girma kuma ba shi da aminci ga masu farawa. Yana bayar da daidaitattun aiki guda ɗaya kamar wanda aka ambata a Hanyar 1 tare da ƙayyadaddun iyakoki iri ɗaya, kodayake Easy XML mai sauƙin sauƙin sikelin yana da ƙarin keɓancewa na zamani.

Hanyar 3: LibreOffice

Shahararren babban ofishin kyauta na LibreOffice ya hada da kayan aiki don aiki tare da takaddun falle, LibreOffice Calc, wanda zai taimaka mana warware matsalar juyawa.

  1. Bude LibreOffice Calc. Yi amfani da menu Fayilolito "Bude ...".
  2. A cikin taga "Mai bincike" ci gaba zuwa babban fayil ɗin tare da fayil ɗin XML ɗinku. Zaɓi shi tare da dannawa ɗaya kuma danna "Bude".
  3. Taga taga shigo da rubutu ya bayyana.

    Alas, wannan shine asalin aibi na juyawa ta amfani da LibreOffice Calc: ana shigo da bayanai daga takaddun XML na musamman a tsarin rubutu kuma yana buƙatar ƙarin aiki. A cikin taga da aka nuna a cikin sikirin nan, yi canje-canje da ake buƙata, sannan danna Yayi kyau.
  4. Za a buɗe fayil ɗin a yankin aikin shirin taga.

    Yi amfani da sake Fayiloliriga kun zaɓi abu "Ajiye As ...".
  5. A cikin takaddar ajiyar takardu a cikin jerin zaɓi Nau'in fayil kafa "Microsoft Excel 97-2003 (* .xls) ".

    Sannan sake sunan fayil kamar yadda ake so kuma danna Ajiye.
  6. Saƙon gargaɗi game da rashin daidaituwa na tsari zai bayyana. Latsa "Yi amfani da tsarin Microsoft Excel 97-2003".
  7. Wani fasalin XLS zai bayyana a babban fayil kusa da fayil na asali, a shirye don ƙarin magudi.

Baya ga sigar rubutu na juyawa, kusan babu wasu matsaloli koma-baya ga wannan hanyar - sai dai tare da manyan shafuka tare da zabin sabbin hanyoyin amfani da syntax za'a iya samun matsaloli.

Hanyar 4: Microsoft Excel

Mafi shahararrun shirye-shiryen don aiki tare da bayanan ƙirar, Excel daga Microsoft Corporation (sigogin 2007 da kuma daga baya), har ila yau, suna da aikin don magance matsalar sauya XML zuwa XLS.

  1. Bude Excel. Zaɓi "Bude sauran littattafan".

    To, jerin - Komfuta da Dubawa.
  2. A cikin "Explorer", samu zuwa wurin daftarin aiki don juyawa. Zabi shi tare da linzamin kwamfuta danna kuma danna "Bude".
  3. A cikin karamin taga don saitunan nuni, tabbatar cewa abu yana aiki "Tebur XML" kuma danna Yayi kyau.
  4. Idan aka buɗe shafin a cikin aikin Microsoft Excel, yi amfani da shafin Fayiloli.

    A ciki, zaɓi "Ajiye As ..."sai abu "Sanarwa"a cikin abin da sami babban fayil ɗin da ya dace don adanawa.
  5. A cikin jerin adanawa na ciki Nau'in fayil zaɓi "Excel 97-2003 littafin aiki (* .xls)".

    Sannan sake sunan fayil ɗin idan kanada sai ka latsa Ajiye.
  6. Anyi - daftarin da aka buɗe a cikin filin aiki zai karɓi tsarin XLS, fayil ɗin da kansa zai bayyana a cikin littafin da aka zaɓa a baya, a shirye don ci gaba da aiki.

Excel yana da hasara guda kawai - ana rarraba shi a zaman wani ɓangare na Microsoft Office a kan biyan kuɗi.

Kara karantawa: Maida fayilolin XML zuwa tsarukan Excel

Taqaita, mun lura cewa cikakken juzu'ai na shafukan XML zuwa teburin XLS ba zai yiwu ba saboda bambance-bambancen kadaran tsakanin tsarin. Kowane ɗayan waɗannan yanke shawara zasu kasance a wata hanya ta sasantawa. Ko da sabis na kan layi ba zai taimaka ba - duk da sauƙi, irin waɗannan mafita galibi sun fi muni fiye da software daban.

Pin
Send
Share
Send