Tsawaitar Cell a Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

Yawancin lokaci, abubuwan da ke cikin tantanin halitta bai dace da iyakokin da aka saita ta tsohuwa ba. A wannan yanayin, batun fadada su ya zama mai dacewa saboda duk bayanin ya dace kuma yana gaban mai amfani. Bari mu gano cikin waɗanne hanyoyi zaka iya aiwatar da wannan hanyar a cikin Excel.

Tsarin tsawaitawa

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don haɓaka sel. Wasu daga cikinsu sun haɗa da tura iyakokin mai amfani da hannu, kuma tare da taimakon wasu, zaku iya saita aiwatar da wannan aikin ta atomatik dangane da tsawon abun ciki.

Hanyar 1: kawai jawo da sauke iyakoki

Zaɓin mafi sauƙi kuma mafi sahihanci don ƙara girman tantanin halitta shine ja kan iyakoki da hannu. Ana iya yin wannan akan daidaitaccen daidaitaccen daidaituwa da kwance na layuka da ginshiƙai.

  1. Mun sanya siginan kwamfuta a kan iyakar dama na sashin a kan ma'aunin daidaiton daidaiton yanki wanda muke son fadada. Giciye ya bayyana tare da alamomi guda biyu suna nunawa a cikin fuskoki. Riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja kan iyakoki zuwa dama, wato, nesa daga tsakiyar sel ɗin da za a faɗaɗa.
  2. Idan ya cancanta, ana iya yin irin wannan hanya tare da kirtani. Don yin wannan, sanya siginan kwamfuta a ƙananan ƙasan layin da za ku faɗaɗa. A irin wannan yanayin, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka ja kan iyakokin ƙasa.

Hankali! Idan ka sanya siginan kwamfuta a kan iyakar hagu na shafi na fadadawa a kan sikelin daidaitawa na kwance, da kan iyakar layin saman a tsaye, ta amfani da hanyar jawowa da sauke farawa, masu girma da sifofin da aka yi niyya ba za su karu ba. Suna kawai matsawa zuwa gefe ta canza girman sauran abubuwan da ke cikin takardar.

Hanyar 2: fadada ginshiƙai da yawa da layuka

Hakanan akwai zaɓi don faɗaɗa layuka da yawa ko layuka a lokaci guda.

  1. Mun zabi bangarori da yawa a lokaci guda kan daidaiton kwance-layi da daidaituwa na daidaitawa.
  2. Saita siginan kwamfuta zuwa iyakar dama na sel mafi dacewa (don sikelin kwance) ko zuwa iyakar ƙananan ƙananan sel (don ma'aunin tsaye). Riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka ja kibiya da ta bayyana, bi da bi, zuwa dama ko ƙasa.
  3. Sabili da haka, ba kawai tsayayyen kewayon yana faɗaɗa ba, har ma ƙwayoyin sel na duk yankin da aka zaɓa.

Hanyar 3: da hannu shigar da girman ta cikin menu

Hakanan zaka iya shigar da hannu ta hannu, wanda aka auna a ƙimar lambobi. Ta hanyar tsoho, tsayinsa yakai raka'a 12,75 kuma faɗin shine raka'a 8.43. Kuna iya ƙara tsawo zuwa mafi girman maki 409, kuma faɗin zuwa 255.

  1. Don canja sigogin sigar tantanin halitta, zaɓi kewayon da ake so akan sikelin kwance. Mun danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. A cikin menu na mahallin da ya bayyana, zaɓi Nisan Da'ira.
  2. Windowaramin window yana buɗewa wanda kake so saita saita yanki da kake so a cikin raka'a. Shigar da girman da ake so daga keyboard kuma danna maɓallin Yayi kyau.

Ta wata hanyar, an canza tsayin layuka.

  1. Zaɓi ɓangaren ko kewayon ma'aunin daidaitawa na tsaye. Mun danna wannan sashi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. A cikin mahallin menu, zaɓi "Tsayin layi ...".
  2. Taka taga yana buɗe abin da kake buƙatar fitar da tsayin cell ɗin da ake so na kewayon da aka zaɓa a raka'a Muna yin wannan kuma danna maballin "Ok".

Abubuwan da aka ambata a sama suna ba ku damar ƙara faɗi da tsawo na sel a raka'a na ma'auni.

Hanyar 4: shigar da girman kwayar ta maɓallin a kan kintinkiri

Bugu da ƙari, yana yiwuwa don saita ƙimar tantanin da aka ƙayyade ta hanyar maɓallin akan kintinkiri.

  1. Zaɓi ƙwayoyin waɗanda girman da kake son saitawa akan takardar.
  2. Je zuwa shafin "Gida"idan muna cikin wani. Latsa maɓallin "Tsarin", wanda ke kan kintinkiri a cikin ƙungiyar kayan aiki. Lissafin ayyuka ya buɗe. Madadin zaɓi abubuwa a ciki "Tsayin layi ..." da "Girman kwalin ...". Bayan danna kowane ɗayan waɗannan abubuwan, ƙananan windows za su buɗe, waɗanda aka bayyana a cikin bayanin hanyar da ta gabata. Zasu buƙaci shigar da girman da ake so da tsayin tsarar sel. Domin sel su girma, sabon ƙimar waɗannan sigogi dole ne ya fi wanda aka kafa a baya.

Hanyar 5: ƙara girman duk sel a cikin takarda ko littafi

Akwai yanayi lokacin da kake buƙatar haɓaka gaba ɗaya dukkanin sel na takarda ko ma littafi. Bari mu gano yadda za ayi.

  1. Don kammala wannan aiki, ya zama dole, da farko, mu haskaka abubuwan da ake bukata. Don zaɓar dukkanin abubuwan da ke cikin takardar, zaku iya danna maɓallin gajeriyar hanya a kan maballin Ctrl + A. Akwai zaɓin zaɓi na biyu. Ya ƙunshi danna maɓallin a cikin nau'i na rectangle, wanda ke tsakanin ma'aunin tsaye da na kwance na daidaitawar Excel.
  2. Bayan kun zaɓi takarda ta kowane ɗayan waɗannan hanyoyin, danna maɓallin da muka riga muka san "Tsarin" a kan tef kuma aiwatar da ƙarin ayyuka a cikin hanyar kamar yadda aka bayyana a cikin hanyar da ta gabata tare da nunin abubuwan "Girman kwalin ..." da "Tsayin layi ...".

Muna yin irin waɗannan ayyukan don ƙara girman ƙwayoyin sel duka littafin. Kawai don zaɓar duk zanen gado da muke amfani da wata dabara daban.

  1. Mun danna-dama akan lakabin kowane zanen gado, wanda yake a ƙasan taga kai tsaye sama da matsayin mashigar. A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi "Zaɓi dukkan zanen gado".
  2. Bayan an zaɓi zanen gado, muna yin ayyuka akan tef ta amfani da maɓallin "Tsarin"wadanda aka bayyana a cikin hanyar ta huɗu.

Darasi: Yadda ake yin sel ɗaya girman a cikin Excel

Hanyar 6: Nisa Fitarwa ta Kaya

Ba za a iya kiran wannan hanyar cikakkiyar karuwa a cikin girman sel ba, amma, har ila yau, ya taimaka ya haɗa da rubutu gaba ɗaya cikin iyakokin da ke kasancewa. Tare da taimakonsa, rubutun kalmomin suna ragu ta atomatik saboda ya dace cikin sel. Don haka, zamu iya cewa girmanta dangane da rubutun yana ƙaruwa.

  1. Zaɓi kewayon da muke so mu yi amfani da kaddarorin da suka dace da nisa. Danna kan zaɓi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. Tushen mahallin yana buɗewa. Zaɓi abu a ciki "Tsarin kwayar halitta ...".
  2. Tsarin tsarawa yana buɗe. Je zuwa shafin Jeri. A cikin toshe saitin "Nuna" duba kwalin kusa da sigogi "Balaguron Fit ɗin Kaya". Latsa maballin "Ok" a kasan taga.

Bayan waɗannan ayyukan, komai tsawon lokacin rikodin, amma zai dace a cikin sel. Gaskiya ne, kuna buƙatar yin la'akari da cewa idan akwai haruffa masu yawa a cikin ɓangaren takardar, kuma mai amfani ba zai faɗaɗa shi a ɗayan hanyoyin da suka gabata ba, to wannan shigarwar zai iya zama kaɗan, har ma ba a karanta shi ba. Sabili da haka, kasancewa cikin wadatacce tare da wannan zaɓi don dacewa da bayanai zuwa kan iyakoki ba koyaushe yarda bane. Bugu da kari, ya kamata a faɗi cewa wannan hanyar tana aiki da rubutu kawai, amma ba tare da lambobin ƙididdiga ba.

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa don kara girman sassan jikin mutum da sauran rukunoni daban daban, har zuwa kara dukkan abubuwan da ke cikin takardar ko littafi. Kowane mai amfani na iya zaɓar zaɓi mafi dacewa a gare shi don yin wannan hanya a cikin takamaiman yanayi. Bugu da kari, akwai wani karin hanyar da za'a dace da abun ciki a cikin tantanin halitta ta amfani da kayan masarufin atomatik. Gaskiya ne, hanyar ƙarshe tana da iyakoki da yawa.

Pin
Send
Share
Send