Ana bincika mai bincikenka don ƙwayoyin cuta

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu amfani da kwamfuta suna amfani da mafi yawan lokacinsu a cikin masu bincike, suna amfani dashi don kasuwanci ko dalilai na aiki. A zahiri, wannan mahimmancin yana da mahimmanci ga maharan waɗanda zasu yi ƙoƙarin yin komai don su cutar da shafin yanar gizon mai amfani, kuma ta hanyar kwamfutar da kanta. Idan kuna tsammanin wannan ya faru tare da Internet Explorer, to lokaci ya yi da za ku bincika.

Ana bincika mai bincikenka don ƙwayoyin cuta

Babu wani zaɓi guda na kamuwa da cuta wanda mai amfani zai iya shiga cikin amince ya rabu da malware. Sakamakon gaskiyar cewa nau'ikan ƙwayoyin cuta sun bambanta, ya wajaba a bincika abubuwan da ke tattare da yanayin cutar da sauri. Bari mu bincika manyan zaɓuɓɓuka waɗanda ke akwai don yadda za a iya kai hari mai binciken.

Mataki na 1: Gwaji ga Miners

Shekaru da yawa yanzu, nau'in lambar ɓarna da ke aiki a matsayin mai hakar ma'adinai ya dace. Koyaya, yana aiki, ba shakka a gare ku, amma ga wanda ya yi amfani da wannan lambar a kanku. Hakar ma'adinai tsari ne na hakar ma'adinai wanda ke amfani da karfin komputa na katin bidiyo. Mutanen da suke yin wannan yawanci suna amfani da katunan bidiyo na kansu, daga abin da suke ƙirƙirar "gonaki" gaba ɗaya (suna haɗa samfuran katin bidiyo mafi ƙarfi), suna haɓaka hakar riba. Ba mafi gaskiya daga gare su yanke shawarar tafiya mafi sauƙi ba tare da kashe kuɗi masu yawa ba don siyan kayan aiki da biyan kuɗin wutar lantarki da katunan bidiyo ke cinye wannan wata ɗaya. Suna cutar da kwamfutocin mutane bazuwar a yanar gizo ta hanyar ƙara rubutu na musamman a shafin.

Wannan tsari yana kama da kuka je wani shafi (yana iya zama mai ba da labari ko wofi, kamar dai an barshi ko ba ci gaba ba), amma a zahiri, ma'adanan farawa a hanyar da ba za iya gani ba. Sau da yawa, ba a sani ba, kwamfutar ta fara ragewa, kuma wannan yana tsayawa idan ka rufe shafin. Koyaya, wannan zaɓi ba shine ƙarshen abubuwan da suka faru ba. Ationarin tabbaci na kasancewar mai hakar gwal na iya zama bayyanar ƙaramin shafin a kusurwar allon, yana fadada wane, zaku iya ganin takardar kusan komai tare da wani wurin da ba a san shi ba. Sau da yawa, masu amfani bazai lura cewa yana gudana ba - wannan, a zahiri, duka lissafin. Duk lokacin da aka ƙaddamar da shafin, to ribar da gwanin ke samu daga mai amfani.

Don haka, ta yaya ka fahimci kasancewar mai hakar gwal a cikin mai bincike?

Duba Sabis ɗin Yanar Gizo

Masu haɓaka Opera sun kirkiro gwajin yanar gizo na Cryptojacking Test, wanda ke bincika masu hakar gwal a ɓoye. Kuna iya bi ta kansa ta amfani da duk wani mai bincike na yanar gizo.

Je zuwa shafin yanar gizo na gwajin Cryptojacking

Bi hanyar haɗin da ke sama kuma danna "Fara".

Jira don kammala aikin, bayan wannan za ku sami sakamako game da matsayin mai binciken. Lokacin nuna hali Ba a kiyaye ku Ana buƙatar aikin jagora don gyara halin da ake ciki. Koyaya, yakamata a ɗauka a zuciya cewa bazaka taɓa dogaro da aikin wannan ba kuma irin sabis ɗin zuwa 100%. Don cikakken tabbaci, ana ba da shawarar ku bi matakan da aka bayyana a ƙasa.

Dubawa shafuka

Kalli gidan yanar gizon da aka gina Manajan Aiki sannan duba yawan albarkatun da shafuka suke cinyewa.

Masu binciken Chromium (Google Chrome, Vivaldi, Yandex.Browser, da sauransu) - "Menu" > Toolsarin Kayan aiki > Manajan Aiki (ko danna maɓallin kewayawa) Canji + Esc).

Firefox - "Menu" > "Moreari" > Manajan Aiki (ko shigargame da: wasan kwaikwayona cikin adireshin adreshin saika latsa Shigar).

Idan ka ga cewa wasu shafin hanya suna amfani da abubuwa da yawa (ana iya lura da wannan a shafi "CPU" a cikin Chromium kuma "Yawan amfani da makamashi" a Firefox) misali 100-200dukda cewa al'ada wannan darajar 0-3, sannan matsalar ta wanzu da gaske.

Mun lissafta shafin matsalar, rufe shi kuma baya zuwa wannan rukunin yanar gizon.

Dubawa da Karin abubuwa

Mai hakar gwal ba koyaushe ya yi shimfiɗa a kan shafin ba: Hakanan yana iya kasancewa cikin haɓakar da aka shigar. Kuma koyaushe bazaku san cewa an shigar dashi gabaɗaya ba. Ana iya gane shi ta wannan hanyar kamar yadda shafin tare da mai hakar gwal. Kawai a ciki Manajan Aiki A wannan karon, kar a duba jerin shafuka, amma a lokacin da aka kaddamar - ana kuma nuna su azaman matakai. A cikin Chrome da takwarorinsu, suna kama da wannan:

Firefox tana amfani da nau'in "Additionarin":

Koyaya, ma'adinan ba koyaushe za a ƙaddamar da lokacin da kuke kallo ba Manajan Aiki. Je zuwa jerin abubuwanda aka sanya a ciki sannan a duba jerin su.

Chromium: "Menu" > "Toolsarin kayan aikin" > "Karin bayani".

Firefox - "Menu" > "Sarin ƙari" (ko danna Ctrl + Shift + A).

Bincika jerin abubuwan fadada. Idan ka ga wani nau'in shakku da ba ku sa ba, ko kuma kawai ba ku amince da shi ba, share shi.

Ko da an samar da cewa babu ma'adanan a can, ana iya ɓoye wasu ƙwayoyin cuta a cikin abubuwan da ba a san su ba, misali, satar bayanan mai amfani daga wasu asusun.

Mataki na 2: Tabbatar da gajeriyar hanyar

Tsarin gajerar hanyar intanet ɗin (da kowane shiri) yana ba ku damar ƙara wasu sigogi a cikin kayan ƙaddamarwa, wanda za a ƙaddamar da shi. Ana amfani da wannan yawanci don fadada aiki ko matsalolin matsala, alal misali, tare da nuna abun ciki, amma maharan na iya ƙara autorun fayil ɗin da aka zartar da mugunta wanda aka adana akan PC ɗinku kamar BAT, da sauransu. Bambanci a cikin canje-canje na ƙaddamarwa na iya zama mafi rashin laifi, da nufin nuna banners na talla.

  1. Danna-dama a kan gajerar hanyar lilo kuma zaɓi "Bayanai".
  2. A cikin shafin Gajeriyar hanya nemo filin "Nasihu", gungura ta layi zuwa ƙarshen - ya kamata ya ƙare tare da ɗayan zaɓuɓɓuka masu zuwa: firefox.exe »/ chrome.exe» / opera.exe »/ browser.exe» (don Yandex.Browser).

    Idan ka yi amfani da fasalin bayanin martabar mai amfani da mai binciken, sifa mai kama da wannan a ƙarshensa:--profile-directory = "Tsoffin".

  3. Lokacin da kake ƙoƙarin sauya mai binciken, zaku iya ganin rashin jituwa tare da misalan da ke sama. Misali, maimakon chrome.exe ”wani abu kamar abin da ka gani a cikin sikirin fuska za a rubuta. Hanya mafi sauki ita ce cire wannan gajeriyar hanya da kirkirar sabuwa. Don yin wannan, kuna buƙatar zuwa babban fayil ɗin inda aka ajiye fayilolin EXE kuma ƙirƙirar gajerar hanya daga shi da kanka.
  4. Yawanci, a cikin kayan gajeriyar hanya "Akwatin aiki" an ƙayyade shi daidai, saboda haka zaka iya amfani da shi don nemo directory ɗin da sauri.

    A madadin haka, danna "Wurin fayil"don sauri zuwa gare shi, amma ya ba da cewa fayil ɗin karya yana cikin babban fayil ɗin mai aiki (zaku iya gano hakan game da filin daga filin "Nasihu").

  5. Mun share fayil ɗin da aka gyara, kuma ƙirƙirar gajerar hanya daga fayil ɗin EXE. Don yin wannan, danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama ka danna Shortirƙira Gajerar hanya.
  6. Ya rage don sake sunan shi da jan shi zuwa daidai wurin da gajerar hanyar da ta gabata.
  7. Idan gajerar hanya ba ta buƙata, zaku iya ƙaddamar da mai binciken kuma pinnsu a kan ma'aunin aikin.

Mataki na 3: Duba kwamfutar

Yana da matuƙar mahimmanci ka bincika kwamfutarka ba kawai ƙwayoyin cuta ba, amma kawai software maras so da take son yin rajista a cikin mai bincike a cikin kayan aiki, injunan bincike na yau da kullun, banners, da sauransu. Yawancin masu haɓakawa sun kirkiro abubuwa da yawa waɗanda ke gano software mai cutarwa, alal misali, tilasta su maye gurbin injin binciken, buɗe mai bincike a kan nasu, nuna talla a cikin sabon shafin ko a cikin sasanninta na taga. Jerin waɗannan mafita da darussan kan amfaninsu, kazalika da bayani kan yadda za a warware matsala wanda mashigar yanar gizo ke buɗewa a kowane lokaci, ana iya samunsa cikin labaran a hanyoyin da ke ƙasa.

Karin bayanai:
Mashahurai shirye-shiryen talla cirewa
Yaki da kwayar cutar talla
Me yasa mai binciken yana ƙaddamar da kansa

Mataki na 4: Tsaftace runduna

Sau da yawa masu amfani suna mantawa da bincika kayan aiki waɗanda ke sarrafa kai tsaye ga wasu rukunin yanar gizo. Sassan yanar gizo wanda aka gabatar dasu a cikin gidan yanar gizo wanda ya sabawa nufin mutum ana yawan kara su a fayil din mai martaba. Tsarin tsabtatawa ba shi da wahala, don wannan, nemo kuma gyara fayil ɗin bisa ga umarnin da ke gaba.

:Ari: Gyara fayil ɗin runduna a kan Windows

Kuna buƙatar kawo runduna a cikin jihar kamar yadda a cikin sikirin ɗin rubutun labarin a mahaɗin da ke sama. Yi la'akari da ma'aurata:

  • Musamman maɓarnata suna ƙara layuka tare da shafuka zuwa ainihin takaddar, suna barin filin da ba a gani. Tabbatar ganin idan akwai sandar gungura a gefen dama na daftarin.
  • Nan gaba, kowane mai ɓoye za a iya sauya takaddar a sauƙaƙe, don haka kyakkyawan zaɓi zai zama don a karanta shi kawai (RMB akan runduna> "Bayanai" > "Karanta kawai").

Mataki na 5: Duba jerin shirye shiryen da aka shigar

Ba a bayyana wasu shirye-shirye azaman talla ko mara so ba, amma a zahiri irin wannan ne ga mai amfani. Sabili da haka, a hankali bincika jerin kayan aikin da aka shigar, kuma idan kun ga aikace-aikacen da ba ku sani ba wanda ba ku shigar ba, gano ƙimar ta. Shirye-shirye tare da sunaye a cikin ruhu "Bincika", Kayan aiki kuma kuna buƙatar sharewa ba tare da wani jinkiri ba. Tabbas ba za su kawo wani amfani ba.

Duba kuma: Hanyar cire shirye-shirye a cikin Windows 7 / Windows 10

Kammalawa

Mun bincika mahimman hanyoyin bincike da tsabtace mai bincike daga ƙwayoyin cuta. A mafi yawan lokuta, suna taimakawa ko dai gano kwaro ko tabbatar da cewa ba a can. Koyaya, ƙwayoyin cuta na iya zama a cikin ɗakin bincike, kuma ba shi yiwuwa a bincika shi don tsabta sai ta bincika babban fayil ɗin tare da riga-kafi. Don prophylaxis ko bayan saukar da kwayar cutar ba da izini ba, ana yaba sosai cewa ka cire takaddar. Wannan abu ne mai sauki muyi amfani da rubutu mai zuwa.

Kara karantawa: Kuskuren sigar bincike

Ad-tarewa mai haɓakawa ba kawai yana taimakawa cire masu bincike ba, amma kuma toshe halayyar tashin hankali na wasu rukunin yanar gizon da ke jujjuya zuwa wasu shafuka waɗanda zasu iya zama cutarwa. Muna ba da shawarar uBlock Origin, zaku iya zaɓar wani zaɓi.

Idan koda bayan duk bincike-binciken ka lura cewa wani abu yana faruwa tare da kwamfutar, wataƙila cutar ba ta cikin mai binciken ba, amma a cikin tsarin sarrafawa kanta, sarrafa shi, har da shi. Tabbatar a bincika kwamfutar gaba ɗaya ta amfani da shawarwarin daga littafin a hanyar haɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta

Pin
Send
Share
Send