Kuskuren c1900101 Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Errorsaya daga cikin kurakurai na yau da kullun lokacin haɓakawa zuwa Windows 10 (ta hanyar Cibiyar Sabuntawa ko amfani da Kayan aikin Halita na Media) ko lokacin shigar da tsarin ta hanyar gudanar da setup.exe akan tsarin da aka riga aka shigar da sigar da ya gabata shine kuskuren Sabuntawa na Windows c1900101 (0xC1900101) tare da lambobin dijital daban-daban: 20017 , 4000d, 40017, 30018 da sauransu.

Yawanci, matsalar ana haifar da rashin iyawa na shirin shigarwa don samun damar fayilolin shigarwa don dalilai ɗaya ko wata, lalata su, har da direbobin kayan haɗin da basu dace ba, isasshen filin diski a kan tsarin yanki ko kurakurai a kai, fasalin tsarin ɓangaren, da kuma wasu dalilai da yawa.

A cikin wannan littafin, akwai wasu hanyoyin da za a bi don gyara kuskuren Sabuntawar Windows c1900101 (kamar yadda ya bayyana a Cibiyar Sabuntawa) ko 0xC1900101 (an nuna kuskuren iri ɗaya a cikin amfanin hukuma don sabuntawa da shigar da Windows 10). A lokaci guda, ba zan iya ba da tabbacin cewa waɗannan hanyoyin za su yi aiki ba: Waɗannan zaɓuɓɓukan waɗancan ne kawai galibi suna taimakawa a cikin wannan yanayin, amma ba koyaushe ba. Hanya tabbatacciyar hanyar guje wa wannan kuskuren ita ce shigar da Windows 10 ta USB ta USB ko diski (a wannan yanayin, zaku iya amfani da maɓallin don sigar lasisin da ta gabata ta OS don kunna).

Yadda za'a gyara kuskuren c1900101 lokacin sabuntawa ko shigar da Windows 10

Don haka, a ƙasa akwai hanyoyin da za a iya gyara kuskuren c1900101 ko 0xc1900101, wanda yake a cikin yuwuwar ikonsu don warware matsalar yayin shigar Windows 10. Kuna iya ƙoƙarin sake juyawa bayan duk maki. Kuma zaku iya zartar dasu a fannoni da yawa - kamar yadda kuke so.

Sauƙaƙewa mai sauƙi

Don farawa, 4 daga cikin mafi sauki hanyoyin da suke aiki fiye da sauran lokacin da matsalar take tambaya ta bayyana.

  • Cire riga-kafi - idan aka sanya kowane rigakafi a kwamfutarka, cire shi gaba ɗaya, zai fi dacewa amfani da amfani na hukuma daga masu haɓaka riga-kafi (ana iya samun sunan cirewa + sunan riga-kafi, duba Yadda za a cire riga-kafi daga kwamfuta). Avast, ESET, samfuran riga-kafi na Symantec an lura da cewa sune suka haifar da kuskuren, amma wannan na iya faruwa tare da sauran irin waɗannan shirye-shiryen. Bayan cire riga-kafi, tabbatar ka sake fara komputa. Da hankali: abubuwan amfani don tsabtace kwamfutar da rajista, suna aiki a yanayin atomatik, suna iya samun sakamako iri ɗaya; share su kuma.
  • Cire haɗin daga kwamfutar duk abubuwan tuki na waje da duk na'urorin da ba'a buƙata don aiki waɗanda aka haɗa ta hanyar USB (gami da masu karanta katin, firintocin, maɓallin wasa, cibiyoyin USB da makamantan su).
  • Yi boot ɗin tsabta na Windows kuma gwada sabuntawa a cikin wannan yanayin. Kara karantawa: Tsabtaccen boot Windows 10 (umarnin ya dace da tsabta boot Windows 7 da 8).
  • Idan kuskuren ya bayyana a Cibiyar Sabuntawa, to, gwada haɓakawa zuwa Windows 10 ta amfani da kayan haɓakawa zuwa Windows 10 daga rukunin yanar gizo na Microsoft (kodayake yana iya ba da kuskure iri ɗaya idan matsalar ta kasance a cikin direbobi, diski ko shirye-shirye a komputa). An bayyana wannan hanyar cikin cikakkun bayanai a cikin Haɓakawa zuwa umarnin Windows 10.

Idan babu ɗayan abubuwan da ke sama da suka yi aiki, muna matsa zuwa ga ƙarin hanyoyin samar da aiki (a wannan yanayin, kada ku yi saurin shigar riga-kafi da aka cire a baya kuma ku haɗa faifai na waje).

Ana share fayilolin shigarwa na Windows 10 da sake girkawa

Gwada wannan zaɓi:

  1. Cire haɗin Intanet.
  2. Gudanar da amfani da tsabtace faifai ta latsa Win + R akan mabuɗin ku ta hanyar buga tsabtatawa kuma latsa Shigar.
  3. A cikin Ikon Tsaftacewar Disk, danna "Share Tsarin Tsarin Tsarin", sannan share duk fayilolin shigarwa na Windows na wucin gadi.
  4. Je zuwa fitar da C kuma, idan akwai manyan fayiloli a kanta (a ɓoye, don haka sai a kunna nunin ɓoyayyun manyan fayiloli a cikin Kwamitin Kulawa - Saitunan Explorer - Duba) $ WINDOWS. ~ BT ko $ Windows. ~ WSshare su.
  5. Haɗa zuwa Intanit kuma ko dai fara sabuntawa ta hanyar Cibiyar Sabuntawa, ko saukar da amfani na yau da kullun daga shafin Microsoft don ɗaukakawa, hanyoyin da aka bayyana a cikin umarnin ɗaukakawa da aka ambata a sama.

Gyara kuskuren c1900101 a Cibiyar Sabuntawa

Idan kuskuren Sabuntawar Windows c1900101 ya faru lokacin da kake amfani da sabuntawa ta Windows Sabuntawa, gwada waɗannan:

  1. Gudanar da umurnin umarni kamar shugaba kuma aiwatar da umarni masu zuwa.
  2. net tasha wuauserv
  3. net stop cryptSvc
  4. net tasha
  5. net tasha msiserver
  6. ren C: Windows Software SoftwareDistribution SoftwareDistribution.old
  7. ren C: Windows System32 catroot2 catroot2.old
  8. net fara wuauserv
  9. net fara cryptSvc
  10. net farawa
  11. net farawa msiserver

Bayan aiwatar da umarnin, rufe umarnin nan gaba, sake kunna kwamfutar, ka sake gwada sabuntawa zuwa Windows 10.

Sabunta ta amfani da Windows 10 ISO hoto

Wata hanya mafi sauki don kusancin kuskure c1900101 ita ce amfani da hoton ISO na asali don haɓakawa zuwa Windows 10. Yadda za a yi haka:

  1. Zazzage hoton ISO daga Windows 10 zuwa kwamfutarka a ɗayan hanyar hukuma (hoton tare da "kawai" Windows 10 kuma ya haɗa da ƙwararren ƙwararru, ba a gabatar dashi daban). Bayanai: Yadda zaka saukar da hoton ISO na Windows 10.
  2. Sanya shi a cikin tsarin (zai fi dacewa tare da kayan aikin OS idan kuna da Windows 8.1).
  3. Cire haɗin Intanet.
  4. Gudun fayil ɗin setup.exe daga wannan hoton kuma yi sabuntawa (ba zai bambanta da sabunta tsarin da aka saba ba sakamakon sakamako).

Waɗannan sune manyan hanyoyin magance matsalar. Amma akwai takamaiman lokuta idan an buƙaci wasu hanyoyin.

Waysarin hanyoyi don magance matsalar

Idan babu ɗayan abubuwan da ke sama suna taimaka, gwada waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa, wataƙila a cikin takamaiman yanayin ku za su kasance waɗanda za su yi aiki.

  • Cire direbobin katin bidiyo da software na katin bidiyo da ake amfani da su ta amfani da Nunin Direba Mai Saukewa (duba Yadda ake cire direbobin katin bidiyo).
  • Idan rubutun kuskure ya ƙunshi bayani game da SAFE_OS yayin aikin BOOT, to gwada ƙoƙarin kashe Birming Boot a cikin UEFI (BIOS). Hakanan, ana iya haifar da wannan kuskuren ta hanyar amfani da ɓoye hanyar drive ta Bitlocker ko kuma akasin haka.
  • Yi rajistan rumbun kwamfutarka tare da chkdsk.
  • Latsa Win + R da nau'in diskmgmt.msc - duba idan faifan tsarinka faifan diski ne? Wannan na iya haifar da kuskuren da aka nuna. Koyaya, idan tsarin aikin yana da ƙarfi, baza ku iya canza shi zuwa asali ba tare da rasa bayanai ba. Dangane da haka, mafita anan shine tsabtace shigarwa na Windows 10 daga rarrabawa.
  • Idan kuna da Windows 8 ko 8.1, to, zaku iya gwada waɗannan ayyukan (bayan adana mahimman bayanai): je zuwa sabuntawa da zaɓin dawowa kuma fara sake saita Windows 8 (8.1) bayan an gama aiwatar da tsari ba tare da sanya wasu shirye-shirye da direbobi ba, gwada yi sabuntawa.

Zai yiwu wannan shine duk abinda zan iya bayarwa a wannan lokacin cikin lokaci. Idan ba zato ba tsammani duk wasu zaɓuɓɓuka sun taimaka, Zan yi farin cikin yin tsokaci.

Pin
Send
Share
Send