Kwamfuta tana da hayaniya - me zan yi?

Pin
Send
Share
Send

A wannan labarin, zamuyi magana game da abin da yakamata ayi idan kwamfutar kwamfutarku tana hayaniya da hayaniya kamar injin tsintsiya, wuriri, ko kuma hadari. Ba zan ɓoye kaina cikin aya ɗaya ba - tsaftace kwamfutar daga ƙura, kodayake ita ce babba: za mu kuma yi magana game da yadda za a sa mai da fan, abin da ya sa faifan diski zai iya fashewa, kuma daga ina ne muryar ƙarfe ke fitowa daga.

A cikin ɗayan labaran da na gabata Na riga na rubuta yadda ake yin ƙura kwamfutar tafi-da-gidanka, idan wannan shine abin da kuke buƙata, kawai ku bi hanyar haɗin yanar gizon. Bayanin da aka gabatar anan ya shafi kwamfyutocin tebur.

Babban dalilin amo shine ƙura

Usturar datti da aka tara cikin shari'ar komputa shine babban abinda ke haifar da gaskiyar cewa hayaniya ce. A lokaci guda, ƙura, kamar shamfu mai kyau, yana yin abubuwa biyu a lokaci ɗaya:

  • Usturara da aka tara akan fanawan fan (mai sanyaya) na iya haifar da amo da kanta, saboda ruwan 'kwari' na shafa 'a jiki, ba za su iya jujjuya su ba da yardar rai.
  • Sakamakon gaskiyar cewa ƙura ita ce babbar matsalar cikas game da cire zafi daga abubuwan da aka haɗa kamar su processor da katin bidiyo, magoya bayan sun fara juyawa da sauri, don haka suna kara matakin amo. Saurin juyawa na mai sanyaya akan yawancin kwamfutoci na zamani ana daidaita su ta atomatik, gwargwadon yanayin zafin jiki wanda ake sanyaya shi.

Wanne ne daga waɗannan za a iya kammalawa? Kuna buƙatar kawar da ƙura a cikin kwamfutar.

Lura: yana faruwa cewa kwamfutar da ka saya yanzu ba ta da amo. Haka kuma, da alama wannan ba a cikin shagon bane. Anan akwai zaɓuɓɓuka masu zuwa: kun sanya shi a cikin wurin buɗewar iska ko batirin dumama ya zama katange. Wani dalilin da zai haifar da amo shine cewa wasu waya a cikin kwamfutar ta fara taba sassan jikin mai sanyaya.

Tsaftace kwamfutarka daga ƙura

Ba zan iya ba da cikakkiyar amsa ga wannan tambaya ta yaya sau nawa nake buƙatar tsabtace kwamfutata ba: a cikin wasu gidaje inda babu dabbobi, babu wanda ya fasa bututun a gaban mai duba, ana amfani da injin tsabtace gida kullun, kuma rigar tsabtace aiki ne na yau da kullun, PC na iya kasancewa da tsabta don dogon lokaci. Idan duk abubuwan da ke sama ba game da ku ba ne, to, zan ba da shawarar neman a ciki sau ɗaya a kowane watanni shida - saboda tasirin ƙura ba kawai hayaniya ba ne, amma kuma rufe kwamfutar ta hanyar kuskure, kurakurai yayin aiki lokacin da RAM ya overheats, kazalika da raguwa gaba ɗaya a cikin aiki .

Kafin ka fara

Kada ka buɗe kwamfutar har sai ka kashe wutar lantarki da duk wayoyi daga gare ta - igiyoyi na gefe, masu saka idanu da TV, kuma, hakika, kebul ɗin wutar lantarki. Matsayi na ƙarshe wajibi ne - kar a ɗauki kowane tsabtace tsabtace kwamfutarka daga ƙura tare da kebul na wutar lantarki da aka haɗa.

Bayan an gama wannan, Ina bayar da shawarar matsar da tsarin tsarin zuwa wuri mai cike da iska, gajimare ƙura a ciki waɗanda ba su da ban tsoro sosai - idan wannan gidan sirri ne, to, garejin ya dace, idan ɗakin talakawa na yau da kullun, to baranda na iya zama zaɓi mai kyau. Gaskiya ne ainihin lokacin da yaro ya kasance a cikin gida - shi (kuma ba wanda) ya kamata ya numfasa abin da ya tattara a cikin shari'ar PC.

Abin da kayan aikin da za a bukata

Me yasa zanyi magana game da girgije ƙura? Tabbas, a cikin ka'idar, zaku iya ɗaukar tsabtace gida, buɗe komputa kuma cire duk ƙura daga ciki. Gaskiyar ita ce ba zan ba da shawarar wannan hanyar ba, duk da cewa yana da sauri da dacewa. A wannan yanayin, akwai yuwuwar (ko da ƙananan ƙananan) na faruwa na ɗararrakin abubuwa masu rai akan abubuwan haɗin uwa, katin bidiyo, ko a wasu bangarorin, wanda ba koyaushe ya ƙare da kyau. Don haka, kada ku kasance mai laushi kuma ku sayi can iska mai iska (Ana siyar da su a cikin shagunan kayan haɗin lantarki da kayan cikin gida). Bugu da kari, kufa kanku da busassun busassun busassun da kuma sikirin da Phillips. Filastik clamps da man shafawa na zahiri suma suna iya zuwa da hannu idan da sannu zaku sami matsala.

Rashin komputa

Harkokin kwamfuta na zamani suna da sauƙin rarrabawa: a matsayinka na mai mulki, ya isa ka kwance sandunan biyu a dama (lokacin da aka kalle su daga baya) ɓangaren sashin tsarin kuma cire murfin. A wasu halaye, ba a buƙatar maɓallin sikandire - an yi amfani da latti filastik azaman ɗaukar hoto.

Idan akwai wasu bangarorin da aka haɗa zuwa ga wutan lantarki a allon gefen, alal misali, ƙarin fan, zaka buƙaci cire haɗin wayar don cire shi gaba ɗaya. Sakamakon haka, zaku ga wani abu kamar a hoton da ke ƙasa.

Don sauƙaƙe tsarin tsabtatawa, ya kamata ka cire duk abubuwan haɗin da ake iya cirewa cikin sauƙi - modurorin ƙwaƙwalwar RAM, katin bidiyo da rumbun kwamfyuta. Idan baku taɓa yin irin wannan ba a da, yana da kyau, yana da sauƙi. Yi ƙoƙarin kada ka manta abin da aka haɗa da kuma yadda.

Idan baku san yadda ake canza man shafawa mai zafi ba, to bazan bada shawarar cire mai sarrafa mai da mai sanyayashi daga ciki ba. A cikin wannan koyarwar, ba zan magana game da yadda ake canza man shafawa mai zafi ba, kuma cire tsarin sanyaya kayan aikin yana nuna cewa to tabbas kuna buƙatar yin wannan. A waɗancan halayen lokacin da kawai ake buƙatar cire ƙura a cikin kwamfutar - wannan aikin ba lallai ba ne.

Tsaftacewa

Don farawa, ɗaukar iska mai tsaftacewa kuma tsabtace waɗancan abubuwan haɗin da aka cire yanzu daga kwamfutar. Lokacin tsabtace ƙura daga mai sanyaya katin bidiyo, Ina ba da shawarar gyara shi tare da fensir ko wani abu makamancin haka don gujewa juyawa daga rafin iska. A wasu halaye, ya kamata a yi amfani da goge bushe don cire ƙurar da ba ta tsafta. Kula da tsarin sanyaya na katin bidiyo - magoya bayanta na iya zama ɗaya daga cikin tushen sautin.

Da zarar ƙwaƙwalwar, katin bidiyo da wasu na'urori sun ƙare, zaku iya zuwa shari'ar da kanta. Kula da duk ramummuka akan uwa.

Kazalika tsabtace katin bidiyo, tsaftacewa da magoya baya a kan mai sanyaya kayan aiki da kuma samar da wutar lantarki daga ƙura, gyara su don kada su juya su yi amfani da iska mai ƙarfi don cire ƙurar da aka tara.

A kan fanko ƙarfe ko bangon filastik na shari'ar, zaku kuma sami Layer ƙura. Zaka iya amfani da adiko na goge goge. Hakanan kula da grilles da ramummuka na tashar jiragen ruwa akan chassis, da kuma jiragen da kansu.

Bayan tsaftacewa, dawo da dukkanin abubuwan da aka cire zuwa wurin su kuma sake haɗa su kamar yadda suke. Zaka iya amfani da clamps filastik don sanya wayoyi a cikin tsari.

Bayan an gama, ya kamata ka sami kwamfutar da zata yi kama da wacce take kamar sabon. Tare da babban matakin yiwuwa, wannan zai taimaka wajen magance matsalar amo.

Kwamfuta ta fashe da kuka kamar baƙon abu

Wani dalilin sanadin hayaniya shine sautin daga rawar jiki. A wannan yanayin, galibi kuna jin sautin kararrawa kuma zaku iya warware wannan matsalar ta hanyar tabbatar da cewa duk ɓangarorin shari'ar da kwamfutar kanta, kamar bangon rukunin tsarin, katin bidiyo, wutar lantarki, mashin don karatun diski da rumbun kwamfutarka. Ba ƙararrawa guda ɗaya ba, kamar yadda galibi ake ci karo da shi, amma cikakken saiti, gwargwadon yawan ramuka masu hawa.

Hakanan, sautunan bakon abu na iya haifar da ta hanyar mai sanyaya wanda yake buƙatar lubrication. Yadda za a watsa da sa mai da mai sanyaya mai ruwa mai ɗaukar nauyi gaba ɗaya, zaku iya gani a cikin hoton da ke ƙasa. Koyaya, a cikin sabon tsarin sanyaya yanayin ƙira na iya zama daban kuma wannan jagorar ba zata yi aiki ba.

Mai sanyaya tsabtatawa kewaye

Hard drive din yana fashewa

Da kyau, alama ta ƙarshe kuma mafi rashin tausayi ita ce sauti mai ban mamaki na rumbun kwamfutarka. Idan da farko ya yi shuru, amma yanzu ya fara birgima, har da wasu lokuta kuna jin sa yana dannawa, sannan wani abu ya fara gajiya da rauni, yana samun saurin gudu - Ba zan iya ba ku kunya, hanya mafi kyau don magance wannan matsalar ita ce tafi yanzu sabon rumbun kwamfutarka har sai kun rasa mahimman bayanai, tun daga wannan lokacin dawo da su zai kashe fiye da sabon HDD.

Koyaya, akwai rashin tsoro guda ɗaya: idan bayyanar cututtukan da aka bayyana sun faru, amma suna tare da wasu abubuwa masu ban mamaki lokacin da ka kunna kuma kashe kwamfutar (ba ta kunna farko ba, tana kunna kanta lokacin da ka kunna wutar lantarki), to akwai yiwuwar cewa komai yayi kyau tare da rumbun kwamfutarka. (dukda cewa a ƙarshe ana iya lalacewa kamar haka), kuma dalilin shine matsalolin ɓangaren samar da wutan lantarki - isasshen wutar lantarki ko gazawa a hankali na rashin wutar lantarki.

A ganina, ya ambaci duk abin da ya shafi kwamfutoci masu amo. Idan kun manta wani abu, lura a cikin bayanan, ƙarin bayani mai amfani ba zai taɓa cutarwa ba.

Pin
Send
Share
Send