Kuskuren gyara 0xc0000225 lokacin lodin Windows 7

Pin
Send
Share
Send


Wani lokaci, lokacin da Windows 7 farawa, taga yana bayyana tare da lambar kuskure 0xc0000225, sunan fayil ɗin tsarin da ya gaza, da rubutu bayani. Wannan kuskuren ba mai sauki ba ne kuma yana da hanyoyi da yawa na hanyoyin warware - muna so mu gabatar muku da su yau.

Kuskure 0xc0000225 da kuma hanyoyin gyara shi

Lambar kuskure a cikin tambaya tana nufin cewa Windows ba za ta iya yin madaidaiciya ba saboda matsaloli tare da kafofin watsa labarai waɗanda aka sanya su, ko kuma ta sami kuskuren da ba a tsammani ba yayin taya. A mafi yawan lokuta, wannan yana nufin lalacewar fayilolin tsarin saboda lalacewar software, matsala tare da rumbun kwamfutarka, saitunan BIOS marasa kyau, ko keta dokar tsarin aiki idan akwai da yawa daga cikinsu shigar. Tunda dalilai sun bambanta cikin yanayi, babu wata hanyar duniya da zata magance rashin nasara. Za mu samar da duka jerin hanyoyin mafita, kuma kawai dole ne a zabi wanda ya dace don takamaiman lamarin.

Hanyar 1: Duba yanayin rumbun kwamfutarka

Mafi sau da yawa, kuskure 0xc0000225 yana ba da rahoton matsala tare da rumbun kwamfutarka. Abu na farko da yakamata ayi shine ka bincika matsayin HDD dangane da kwakwalwar kwamfutar da kuma karfin wutan lantarki: igiyoyin na iya lalata ko kuma lambobin suna kwance.

Idan komai yayi daidai tare da haɗin injiniyoyi, matsalar na iya kasancewa kasancewar mummunan sassan akan faifai. Kuna iya tabbatar da wannan ta amfani da shirin Victoria, wanda aka yi rikodi akan kebul na USB flashable.

Kara karantawa: Muna bincika da kulawa da shirin diski na Victoria

Hanyar 2: Gyara Windows Bootloader

Babban abin da ya fi haifar da matsalar da muke la'akari a yau ita ce lalacewar rikodin taya na tsarin aiki bayan dakatarwa ba daidai ba ko aikin mai amfani. Kuna iya shawo kan matsalar ta hanyar aiwatar da tsarin dawo da bootloader - yi amfani da umarnin akan mahaɗin da ke ƙasa. Maganar kawai ita ce, saboda abubuwan da ke haifar da kuskuren, Hanyar Gudanarwa ta farko ita ce alama ba za a yi amfani da ita ba, don haka tafi kai tsaye zuwa Hanyoyi 2 da 3.

Kara karantawa: Maido da boot ɗin Windows 7

Hanyar 3: Mayar bangarori da Tsarin fayil ɗin Hard Disk

Yawancin lokaci saƙo tare da lambar 0xc0000225 yakan taso bayan HDD ba daidai ba ne a cikin bangarorin ma'ana ta amfani da kayan aikin ko shirye-shiryen ɓangare na uku. Wataƙila, kuskure ya faru a lokacin rushewa - sararin samaniya wanda ke dauke da fayilolin tsarin ya juya ya kasance a cikin yankin da ba a hawa ba, wanda a zahiri ya sa ba zai yiwu a fara daga ciki ba. Ana iya magance matsalar ɓangarori ta hanyar haɗa sararin samaniya, bayan wannan yana da kyawawa don aiwatar da sabuntawar ta amfani da hanyar da aka gabatar a ƙasa.

Darasi: Yadda za'a hada Hard disk bangare

Idan tsarin fayil ɗin ya lalace, yanayin zai zama mafi rikitarwa. Take hakkin tsarin sa yana nufin cewa rumbun kwamfutarka ba zai samu damar fitarwa ba ta hanyar tsarin. A wannan yanayin, idan aka haɗa shi zuwa wata kwamfutar, tsarin fayil ɗin irin wannan HDD za a tsara shi azaman RAW. Mun riga mun sami umarni a shafinmu wanda zai taimaka muku magance matsalar.

Darasi: Yadda za a gyara tsarin fayil na RAW akan HDD

Hanyar 4: Canja SATA Yanayi

Kuskuren 0xc0000225 na iya faruwa saboda yanayin da ba a zaɓa lokacin da saita mai sarrafa SATA a cikin BIOS - musamman, yawancin rumbun kwamfyutocin zamani ba za su yi aiki daidai lokacin da aka zaɓi IDE ba. A wasu halaye, yanayin AHCI na iya haifar da matsala. Kuna iya karanta ƙarin game da yanayin aiki na mai sarrafa diski mai wuya, kazalika da canza su a cikin kayan da ke ƙasa.

Kara karantawa: Menene Matsayin SATA a cikin BIOS

Hanyar 5: Sanya madaidaicin boot ɗin

Baya ga yanayin da ba daidai ba, matsalar sau da yawa ana haifar da ita ne ta hanyar ba da umarnin boot (idan kuna amfani da diski sama da ɗaya ko haɗin HDD da SSD). Misali mafi sauki shine cewa an sauya tsarin daga rumbun kwamfutarka na yau da kullun zuwa SSD, amma kashi na farko shine bangare tsarin, wanda Windows ke kokarin kawowa. Ana iya kawar da irin wannan wahalar ta hanyar saita tsari na boot a cikin BIOS - mun riga mun taɓa wannan batun, saboda haka zamu samar da hanyar haɗi zuwa kayan da suka dace.

Kara karantawa: Yadda ake yin bootable disk

Hanyar 6: Canja direbobi masu sarrafa HDD zuwa daidaitaccen

Wani lokacin kuskure 0xc0000225 yana bayyana bayan shigar ko maye gurbin "motherboard". A wannan yanayin, sanadin matsalar rashin aiki yawanci ya ta'allaka ne a cikin ɓarna na firmware na microcircuit, wanda ke sarrafa haɗin haɗin tare da rumbun kwamfutarka, zuwa mai sarrafawa ɗaya akan faifai ɗinku. Anan za ku buƙaci kunna daidaitattun direbobi - don wannan akwai buƙatar ku yi amfani da yanayin farfadowa da Windows da aka saukar daga kwamfutar ta USB.

Kara karantawa: Yadda ake yin bootable USB flash drive Windows 7

  1. Mun shiga cikin yanayin farfadowa da dannawa Canji + F10 gudu Layi umarni.
  2. Shigar da umarniregeditdon fara editan rajista.
  3. Tun da muke bugo daga yanayin maidowa, kuna buƙatar zaɓi babban fayil HKEY_LOCAL_MACHINE.

    Na gaba, yi amfani da aikin "Zazzage daji"located a cikin menu Fayiloli.
  4. Fayiloli tare da bayanan rajista waɗanda dole ne mu sauke suna aD: Windows System32 Config Tsarin. Zaɓi shi, kar a manta da suna sunan dutsen kuma danna Yayi kyau.
  5. Yanzu sami reshen da aka sauke a cikin itacen rajista kuma buɗe shi. Je zuwa sigarHKEY_LOCAL_MACHINE Tsarin yanayin sabis na yanzuControlSet msahcikuma maimakon hakaFararubuta0.

    Idan ka ɗora diski cikin yanayin IDE, buɗe resheHKLM Tsarin Tsarin Wuragi sabis na sabiskuma suna yin aiki iri ɗaya.
  6. Bude sake Fayiloli kuma zaɓi "Cire daji" don amfani da canje-canje.

Fita Edita Rijista, sannan barin yanayin dawo da, cire kebul na USB ɗin kuma sake kunna kwamfutar. Tsarin yakamata yanzu ya saba.

Kammalawa

Munyi la'akari da abubuwan da ke haifar da bayyanar da kuskuren 0xc0000225, kuma mun ba da zaɓuɓɓuka don magance matsala. A kan aiwatarwa, mun gano cewa matsalar tambaya ta samo asali ne saboda dalilai da yawa. Don taƙaitawa, muna ƙara cewa a lokuta mafi ƙarancin rashin nasara wannan yakan faru ne yayin da rashin aiki tare da RAM, amma ana gano matsalolin RAM da alamu mafi bayyane.

Pin
Send
Share
Send