Abin da ya sa kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta haɗa zuwa Wi-Fi

Pin
Send
Share
Send


Rashin haɗin Wi-Fi matsala ce mai matukar wahala. Kuma idan a lokaci guda har yanzu babu wata hanyar da za a iya haɗawa da Intanet ta hanyar haɗin da aka yi amfani da shi, mai amfani an yanke shi a zahiri daga duniyar waje. Don haka, dole ne a magance wannan matsalar cikin gaggawa. Yi la’akari da sanadin afkuwar abin da ya faru.

Matsaloli tare da saitunan kwamfutar tafi-da-gidanka

Mafi yawan lokuta, dalilin rashin haɗin hanyar sadarwa ya ta'allaka ne a cikin saitunan kwamfutar tafi-da-gidanka ba daidai ba. Akwai saituka da yawa waɗanda suka shafi aikin cibiyar sadarwar, saboda haka akwai dalilai da yawa waɗanda bazai iya aiki ba.

Dalili 1: Matsaloli tare da direban adaftar Wi-Fi

Haɗin Wi-Fi haɗin an nuna shi ta alamar mai amfani mai alama. Lokacin da komai ya daidaita da cibiyar sadarwa, yawanci yana kama da wannan:

Idan babu haɗi, wani alamar ta bayyana:

Abu na farko da yakamata a yi a wannan yanayin shine a bincika idan an sanya direban adaftar mara waya. Don yin wannan:

  1. Bude mai sarrafa na'urar. Wannan hanyar kusan guda ɗaya ce a cikin dukkan sigogin Windows.

    Kara karantawa: Yadda za a bude "Manajan Na'ura" a cikin Windows 7

  2. Nemo sashi a ciki Masu adaidaita hanyar sadarwa sannan ka tabbata cewa an sanya direba kuma baya dauke da wasu kurakurai. Za'a iya samun nau'ikan kwamfyutocin daban-daban tare da adaftar Wi-Fi daga masana'anta daban-daban, don haka za'a iya kiran na'urori a hanyoyi daban-daban. Kuna iya tabbatar da cewa muna ma'amala da musamman tare da adaftar cibiyar sadarwa mara igiyar waya ta gaban kalmar "Mara waya" a taken.

Idan a cikin jerin na'urori adaftan da muke buƙata sun ɓace ko shigar tare da kurakurai, wanda za'a iya nuna ta alamun alamun haske akan sunan na'urar, to akwai buƙatar a saka shi ko kuma sake kunna shi. An bada shawara sosai cewa kayi amfani da software daga masana'anta ta wannan samfurin kwamfyutar, wanda za'a iya samu akan gidan yanar gizon hukuma, ko wanda yazo tare da kwamfutar.

Duba kuma: Zazzage kuma shigar da direba don adaftar Wi-Fi /

Dalili na 2: An cire adaftan

Wataƙila ba a da wata haɗi da cibiyar sadarwa ko da an cire adaftan a sauƙaƙe. Yi la'akari da mafita ga wannan matsalar ta amfani da Windows 10 a matsayin misali.

Zaka iya tantance cewa an kashe na'urar ta hanyar mai sarrafa na'urar guda. Na'urar da aka cire haɗin ciki ana nuna ta da kibiya zuwa ƙasa a gunkin.

Don amfani da adaftan, kawai amfani da menu na dama don buɗe menu na mahallin kuma zaɓi "Kunna na'urar".

Baya ga mai sarrafa na’urar, zaku iya kunna ko musanya adaftar da cibiyar sadarwa mara amfani da cibiyar sadarwar Windows da Cibiyar raba. Don yin wannan, dole ne:

  1. Danna kan alamar cibiyar sadarwa sai a bi hanyar da ta dace.
  2. Je zuwa sashe a cikin sabon taga "Tabbatar da daidaitawar adaftan".
  3. Bayan zaɓi haɗin da ake so, kunna shi ta amfani da RMB.

Duba kuma: Yadda zaka kunna Wi-Fi akan Windows 7

Dalili 3: Yanayin jirgin sama yana aiki

Kashe cibiyar sadarwar mara igiya na iya faruwa saboda gaskiyar yanayin kunna laptop ɗin "A jirgin sama". A wannan yanayin, gunkin haɗin cibiyar sadarwa a cikin tire ya canza zuwa hoton jirgin sama.

Don kashe wannan yanayin, kuna buƙatar danna kan gunkin jirgin sama kuma tare da dannawa na gaba akan gunkin mai dacewa don sanya shi mara aiki.

A cikin nau'ikan kwamfyutocin da yawa, don kunna / musanya yanayin "A jirgin sama" ana bayar da maballi na musamman, wanda gumaka iri iri ke nunawa. Yawancin lokaci ana haɗe shi tare da maɓallin F2.

Don haka, don kashe yanayin, dole ne ka yi amfani da gajeriyar hanyar keyboard Fn + f2.

Matsaloli tare da saitin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Saitunan da aka rasa na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zasu iya zama dalilin cewa kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta haɗa da Wi-Fi. Da farko dai, yakamata kayi tunani game da shi idan komfutar bata ga cibiyar sadarwa ba kwata-kwata tare da direban adaftan adaidaita daidai. Saboda gaskiyar cewa akwai wasu nau'ikan samfura daban-daban na matattakala daga masana'anta daban-daban ta amfani da firmware daban-daban, yana da matukar wahala a ba da umarnin mataki-mataki akan yadda za'a magance matsaloli tare da su. Amma har yanzu akwai pointsan jumloli gabaɗaya waɗanda zasu iya sauƙaƙe wannan aikin:

  • Duk masu amfani da hanyoyin sadarwa na zamani suna da hanyar shiga yanar gizo inda zaku iya saita abubuwan su;
  • Ta hanyar tsohuwar, an saita adireshin IP na mafi yawan waɗannan na'urorin 192.168.1.1. Domin samun damar shiga yanar gizo na mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kawai shigar da wannan adireshin a layin mai bincike;
  • Don shigar da mashigar yanar gizo, yawanci masana'antun suna shiga ta asali "Gudanarwa" da kalmar sirri "Gudanarwa".

Idan ba za ku iya haɗi zuwa shafin saitin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da waɗannan sigogi ba, koma zuwa abubuwan fasaha na na'urarku.

Abinda ke cikin mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya yin wani abu daban. Saboda haka, don canza saitunan sa, kuna buƙatar tabbata cewa kun fahimci abin da kuke yi. Idan babu irin wannan yaƙini, zai fi kyau a nemi shawarar kwararrun.

Don haka, menene matsala a cikin saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, saboda abin da kwamfutar tafi-da-gidanka ba zata iya haɗa Wi-Fi ba?

Dalili 1: Babu haɗin mara waya

Irin wannan matsalar na iya faruwa tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin gida, inda haɗin kan mai bada sabis ya kasance ta hanyar hanyar sadarwa da a lokaci guda akwai damar ƙirƙirar hanyar samun mara waya ta hanyar da zaku iya haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu ko wayoyin salula ta Intanet. Bari mu ga yadda ake daidaita ta amfani da na'ura mai amfani da hanyar sadarwa ta HUAWEI HG532e.

Domin bincika ko an kunna yanayin Wi-Fi akan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, dole ne kayi abubuwan da ke tafe:

  1. Haɗa zuwa hanyar yanar gizo ta mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  2. Nemo a saitunan sashin wanda ke da alhakin kafa cibiyar sadarwa mara igiyar waya. Mafi yawan lokuta ana tsara shi azaman WLAN.
  3. Bincika idan an bayar da aikin kashe haɗin haɗin mara igiyar waya a wurin, kuma idan aka kashe shi, kunna shi ta hanyar duba akwati.

A kan nau'ikan nau'ikan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ana iya kashe / kashe hanyar sadarwar mara waya ta latsa maɓallin na musamman akan shari'ar. Amma duk da haka, canza saiti ta hanyar amfani da yanar gizo ya fi aminci.

Dalili na 2: Inganta Filin Haɗawa

Wannan aikin yana cikin masu amfani da jiragen sama tare da manufar kare masu amfani daga haɗin yanar gizo ba tare da izini ba ga hanyar sadarwa ta gida. A cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin HUAWEI, ana tsara saiti a cikin WLAN, amma a cikin maballin daban.

Wannan misalin yana nuna cewa an kunna yanayin tacewa kuma ana ba da izinin hanyar sadarwa zuwa na'urar guda ɗaya kawai wacce adireshin MAC aka ƙayyade a cikin Whitelist. Dangane da haka, domin warware matsalar haɗin haɗin, dole ne a kashe ko haɗa yanayin tacewa ta hanyar buɗe akwati "A kunna", ko ƙara adireshin MAC na adaftar mara igiyar waya na kwamfutar tafi-da-gidanka cikin jerin na'urorin da aka yarda.

Dalili 3: An Rarraba Server na DHCP

Yawanci, masu ba da jirgin sama ba kawai suna ba da dama ga Intanet ba, har ma suna sanya adireshin IP ga kwamfutocin da ke kan hanyar sadarwarsa. Wannan tsari yana faruwa ta atomatik kuma yawancin masu amfani kawai ba sa tunani game da yadda na'urori daban-daban a kan hanyar sadarwar suke ganin juna. Cibiyar DHCP ce ke da alhakin wannan. Idan ta kashe kwatsam, ba zai yuwu a haɗa ta hanyar yanar gizo ba, har ma da sanin kalmar sirri. Ana kuma magance wannan matsalar ta hanyoyi guda biyu.

  1. Sanya adireshin tsaye a kwamfutarka, alal misali 192.168.1.5. Idan Adireshin IP ɗin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sun canza shi, to, saboda haka, ya kamata a sanya kwamfutar da adireshin da yake daidai da sararin samaniya iri ɗaya. A zahiri, wannan zai magance matsalar, tunda za a kafa haɗin. Amma a wannan yanayin, wannan aikin dole ne a maimaita don duk na'urorin da suke haɗin yanar gizo. Domin kada kuyi wannan, tafi mataki na biyu.
  2. Haɗa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma kunna DHCP. Saitunan sa suna cikin sashin da ke da alhakin cibiyar sadarwa na gida. Yawancin lokaci ana tsara shi azaman LAN ko wannan raguwa ta kasance a cikin sashin sashin. A cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin HUAWEI, don ba shi damar, kawai kuna buƙatar duba akwatin mai dacewa.

Bayan haka, dukkanin na'urori za su sake kasancewa a cikin haɗin yanar gizo ba tare da ƙarin saitunan ba.

Kamar yadda kake gani, dalilan da yasa baza'a iya samun Wi-Fi ba zasu iya bambanta sosai. Amma wannan baya nufin cewa kuna buƙatar fada cikin kunci. Tare da ilimin da ake buƙata, ana iya magance waɗannan matsalolin cikin sauƙi.

Karanta kuma:
Ana magance matsalar tare da kashe WIFI a kwamfutar tafi-da-gidanka
Ana magance matsaloli tare da ma'adanin WIFI akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Pin
Send
Share
Send