Yadda ake bude edita a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Rijista a zahiri shine tushen tushen tsarin tsarin Windows. Wannan tsararru ya ƙunshi bayanai waɗanda ke ayyana duk tsarin saiti na gida da na gida don kowane mai amfani da kuma tsarin gabaɗaya, yana daidaita gata, yana da bayani game da wurin da duk bayanan, keɓancewa da rajistarsu. Don samun damar yin amfani da rajista, masu haɓaka daga Microsoft sun samar da kayan aiki mai dacewa wanda ake kira Regedit (Shirya rajista - editan rajista).

Wannan tsarin tsarin yana wakiltar dukkanin rajista a cikin tsarin bishiya, inda kowane maɓallin ke cikin babban fayil ɗin da aka kayyade kuma yana da adireshin tsaye. Regedit na iya bincika takamaiman shigarwa a cikin duka rajista, shirya abubuwan da suka kasance, ƙirƙirar sababbi ko goge waɗanda waɗanda ƙwararren masani baya buƙata.

Kaddamar da rajista edita a kan Windows 7

Kamar kowane shiri a komputa, regedit yana da fayil din sa na zartarwa, lokacin da aka ƙaddamar da shi, taga editan rajista taga kanta ya bayyana. Kuna iya samun damar zuwa ta hanyoyi uku. Koyaya, dole ne ka tabbata cewa mai amfani wanda ya yanke shawarar yin canje-canje a wurin yin rajista yana da haƙƙoƙin mai gudanarwa ko shine mai gudanarwa - gata na yau da kullun bai isa ya shirya saiti a irin wannan babban matakin ba.

Hanyar 1: Yi amfani da Binciken Farawa

  1. A kasan hagu a allon kana buƙatar danna sau ɗaya tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu a kan maɓallin "Fara".
  2. A cikin taga yana buɗewa, a cikin mashaya binciken, wanda yake a ƙasa, dole ne ku shigar da kalmar "Regedit".
  3. A saman farkon farawar, a cikin shirin shirin, za a nuna sakamako ɗaya, wanda dole ne a zaɓi ɗaya daga maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Bayan haka, Fara window ɗin yana rufe, kuma shirin Regedit zai buɗe a maimakon.

Hanyar 2: yi amfani da Explorer don samun damar aiwatarwa kai tsaye

  1. Danna sau biyu a kan gajeriyar hanyar "My kwamfuta" ko duk wata hanyar shiga cikin Explorer.
  2. Dole ne ku je ga shugabanciC: Windows. Za ku iya zuwa nan da hannu ko kwafin adireshin ku liƙa a cikin takamaiman filin a saman window ɗin.
  3. A babban fayil da yake buɗe, duk shigarwar suna cikin haruffa da tsohuwa. Kuna buƙatar gungura ƙasa ku samo fayil tare da sunan "Sanarwa", danna sau biyu, sannan taga editan rajista zata bude.

Hanyar 3: yi amfani da gajeriyar hanyar keyboard

  1. Akan maballin, lokaci guda danna maballin "Win" da "R"samar da haɗuwa ta musamman "Win + R"an bude kayan aiki "Gudu". Windowaramin taga zai buɗe akan allo tare da filin bincike wanda kake son rubuta kalmar "Sanarwa".
  2. Bayan danna maballin Yayi kyau taga "Gudu" yana rufewa, maimakon haka edita rajista yana buɗewa.

Yi hankali sosai yayin yin kowane canje-canje ga wurin yin rajista. Wani kuskuren ɗayan ba zai iya haifar da cikakken lalacewa na tsarin aiki ba ko kuma cikas ga aikinsa. Tabbatar ajiye rajista kafin gyara, ƙirƙira, ko share maɓallan.

Pin
Send
Share
Send